Jump to content

Check us out:

ข่าวดีคับปมๆๆๆๆ

114 replies to this topic

#101 sputnix

sputnix

Newbie

Posted 13 October 2008 - 12:32 PM

ผลการแข่งขัน

Div2
อันดับที่ 1 Mission To Mar
อันดับที่ 2 Yamaha
อันดับที่ 3 Aggression

Div3
อันดับที่ 1 Mission Kid
อันดับที่ 2 Tubchang
อันดับที่ 3 Tubchang Senior

ขอขอบคุณทุกทีม และทุกท่านครับ

#102 sputnix

sputnix

Newbie

Posted 13 October 2008 - 12:32 PM

ใครมีรูปช่วยโพสให้ดูบ้างนะครับ

#103 rossi46

rossi46

Rec-Baller

Posted 13 October 2008 - 03:02 PM

mission to mar 2 champ happy happy :idea: :idea: :idea: :idea:

#104 redcar

redcar

Paintball Superstar

Posted 13 October 2008 - 07:48 PM

Mission to Mar ต้องบอกว่าทีมนี้มีรูปแบบการเล่นคงที่มากๆ การเคลื่อนย้ายเข้าบังเกอร์ของแต่ละโดยเฉพาะตำแหน่งปีก,สเนก ทำได้ดีมีมาตรฐานทุกเกม มีผู้เล่นที่สามารถเปิดเกมได้ทั้งซ้าย-ขวา มีปีกและการ์ดที่ประสานงานกันได้เยี่ยม ที่สำคัญการตัดสินใจในการบุกต้องถือว่าประทับใจครับ ทีมนี้เพิ่งรวมตัวกันได้เมื่อต้นปี 2008 แต่สามารถคว้าอันดับ 1 ในงานแข่งขันท้ายปี 2008 มาครองได้ ถือเป็นเครื่องพิสูจน์ว่าการพัฒนาพื้นฐานส่วนบุคคลและรูปแบบการเล่นของทีม เป็นไปอย่างเหมาะสม แม้ว่าในรอบชิงครั้งที่ 1 จะถูกกรรมการปรับ ONE FOE ONE ไปจนเหลือผู้เล่นแค่ 1 คนในสนามแต่ยังพลิกสถานการณ์กลับมาคว้าชัยชนะได้ ทั้งที่ฝั่งตรงข้ามยังเหลือผู้เล่นอีก 2-3 คน(ขออภัยด้วยครับผมไม่มั่นใจจำนวนที่เหลือจริงๆ :? )

ชัยชนะในงานครั้งนี้ คงจะสร้างแรงบันดาลใจให้กับหลายทีมที่มาร่วมแข่งขันภายในงาน เชื่อว่าการฝึกซ้อมที่สม่ำเสมอเพื่อเรียกความสมบูรณ์ของกำลังเป็นเพียงส่วนหนึ่งของชัยชนะครั้งนี้เท่านั้น หากแต่เป็นสติและความมุ่งมั่นที่มีให้กับเกมที่ลงแข่งอยู่มากกว่าที่เป็นเบื้องหลังชัยชนะครั้งนี้

หวังเป็นอย่างยิ่งว่า การแข่งขันครั้งนี้จะเป็นแรงกระตุ้นให้ D2 ของเมืองไทยมีพลังในการมุ่งพัฒนารูปแบบการเล่นของแต่ละทีมและผสานจิตใจของผู้เล่นภายในทีมให้รวมกลายเป็นหนึ่ง เพื่อมุ่งสู่เส้นทางการแข่งขันที่เป็นจุดมุ่งหมายเดียวกันสำหรับทุกทีมนะครับ :razz:

ป.ล ทีมMONSTER INK ทีมน้องใหม่ที่ผมดูผู้เล่นแล้วไม่ใหม่หวังว่าจะได้มีโอกาสร่วมแข่งขันกันอีกนะครับ ถึงผลงานจะยังไม่โดดเด่นแต่ถ้าเลือกจะเส้นทางสายนี้แล้วคงต้องมองไปข้างหน้า โดยมีอดีตเป็นเหมือนบทเรียนสำหรับการพัฒนาต่อไปนะครับ :razz:

ทีมDOMINIC กับการเล่นที่เปลี่ยนไปเป็นอย่างมากจากเมื่อครั้งต้นปี ยิ่งความสามารถส่วนบุคคลต้องบอกว่าไปได้ไกลกว่าเดิมมากจริงๆจังหวะและโชคที่ยังไม่พร้อมสำหรับงานแข่งขันครั้งนี้ ต้องตามดูพัฒนาการทีมนี้ต่อไปเชื่อว่าต้องมีอะไรมาให้แปลกใจแน่นอนครับ (สเนกใช้ดวงหมดไปตั้งแต่ตอนเช้าเป็นผู้เล่นที่เก็บตัวเก่งมากจริงๆ รู้ตัวมั้ยครับว่าน้องทีมINFERNAL ออกมาแลมป์ตั้ง 4 รอบผมมองผ่านเลนส์ใจระทึกสุดๆ :-| )

เป็นความคิดเห็นส่วนบุคคลมิได้มีเจตนาแฝงประการใดทั้งสิ้น :mrgreen:
We are "Anti-Hero" Fight!!!!! รักประเทศไทยต้องช่วยกันทำดีเพื่อประเทศไทย

Posted ImagePosted Image

#105 Fisher

Fisher

Tournament Player

Posted 14 October 2008 - 12:36 AM

ผลออกมาแล้วครับสำหรับ D2 ผู้ชนะเลิศคือ Mission 2 Mars รองชนะเลิศคือทีม YAMAHA และที่สามคือ Aggression ยินดีกับทั้งสามทีมด้วยครับ
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ยินดีด้วยคับ
" WE LOVE PAINTBALL "

#106 buay

buay

Rec-Baller

Posted 14 October 2008 - 10:38 AM

เมื่อไหร่รูปจะมาอะคับ อยากดู ๆ :!:
pb

#107 cave

cave

Newbie

Posted 14 October 2008 - 10:52 AM

:mrgreen:

#108 cave

cave

Newbie

Posted 14 October 2008 - 10:53 AM

ผลการแข่งขัน

Div2
อันดับที่ 1 Mission To Mar
อันดับที่ 2 Yamaha
อันดับที่ 3 Aggression

Div3
อันดับที่ 1 Mission Kid
อันดับที่ 2 Tubchang
อันดับที่ 3 Tubchang Senior

ขอขอบคุณทุกทีม และทุกท่านครับ

mission เก็บหมดด :mrgreen:

#109 sputnix

sputnix

Newbie

Posted 14 October 2008 - 11:29 AM

รูปอ่ะ อยากดูแล้ว

#110 Warriors&Maddog

Warriors&Maddog

Sponsored Player

Posted 14 October 2008 - 11:35 AM

ยินดีด้วยครับ
WE LOVE PAINTBALL

Member of the ..

HWS & INFERNAL FAMILY...

#111 KORO

KORO

• LocationBKK

Posted 16 October 2008 - 02:18 AM

รูปรวม
I LOVE PAINTBALL
www.korostudio.com

#112 rossi46

rossi46

Rec-Baller

Posted 17 October 2008 - 03:52 PM

ผม 1 ในteam mission to mars ขอขอบคุญทุกคนคับ ที่เข้ามาแสดงความยินดี ยอมรับว่ามันส์มากๆๆๆๆ แต่ก้อเหนื่อยคับ ยอมรับว่าซ้อมเยอะมากๆๆๆ หมดไปก้อเยอะเหมื่อนกันแต่ละคนหมดเวลาไปก้อเยอะมากๆๆ แต่ก้อขอบคุญทางพี่เบิ้ม ช่วยเรื่องค่าใช้จ่ายบ้างส่วน ขอบคุญ พี่ๆๆ Infernal ทุกคนที่มีส่วน ช่วยสอนเทคนิคดีๆๆ ทุกๆๆอย่าง มีอะไรดีๆๆบอกกันอีกนะ :smile: :smile: ทั้งเรื่องกติกา และอื่นผมก้อขอบอกกับคนที่จะเล่นใหม่ๆๆนะคับ เพราะผมเองใน team คน2คนหัดเล่นยังไม่ถึงปี กับน้องๆๆก้อไม่เคยเล่น ปืนไฟฟ้ากันเลยย ว่าความพยายาม+ความซ้อมเท่านั้น ที่จะทำให้ ทีมไปสู่ความสำเร็จ เพราะการที่จะได้มาคงคำว่า team นั้นโดยความรู้สึกผมว่ายากมากๆๆคับ ขอบคุญมากๆๆๆๆเลยยยย :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :wink: :wink: see u malaysia krub ( ซ้อมเท่านั้นที่คลองโลกคับ )

#113 nayzz

nayzz

Experienced Player

Posted 17 October 2008 - 08:44 PM

:mrgreen: :mrgreen:

#114 :..BonsaI..:

:..BonsaI..:

Posted 18 October 2008 - 04:21 AM

ต้องยอมรับครับ mission to mars เด้าเจ๋งจิงๆ (ของเค้าดีจิงๆ) :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Posted ImagePosted ImagePosted ImagePosted ImagePosted Image

#115 nayzz

nayzz

Experienced Player

Posted 18 October 2008 - 12:23 PM

ขอบคุณครับๆ :idea: :idea:

Reply to this topic

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users