Jump to content

Check us out:

ขอบคุณสนาม นะคร๊าบบ

79 replies to this topic

#1 PB kaki

PB kaki

Paintball Superstar

• Reporter

Posted 28 August 2012 - 07:37 PM

Infernal ทีม !!! ทีมที่ไม่มีสนามซ้อม 5555555 :opps: :opps: :opps:

หลังจากศึก PALS มาเลย์ ที่พึ่งผ่านไป ทีม กากๆ ก็ไม่มีที่ซ้อมหลังจากสนาม "เลคฮิว" ปิดตัวลงไปอย่างสงบ คนในทีม ก็แยกย้าย ไปทำกิจกรรมส่วนตัวที่ตัวเองรัก เช่น เล่นเกมส์

วิ่งเล่นหน้าบ้าน ,เลี้ยงนก ล่านก , เล่น ฮอ บังคับ, ติดหญิง ,นั้งเหม่อ คิดถึง PB , แต่พี่ใหญ่ในทีม ก็เร่งทำสนามแถวๆพระราม 9 หัวฟู ให้น้องๆมันมีที่เล่น PB ที่ตัวเองรัก 55555555

เพราะทุกคนบอกคำเดียวว่า ถ้าสนามไม่ให้เราเล่น เราก็ไม่หน้าด้านไปเล่นคร๊าบบบ ( เทห์ สาดดด อะ ฮือออออ ไม่มีสนามซ้อม 555555 ) รอสนามพระราม 9 ที่พี่ทำให้ดีกว่า ^^ "

แต่แล้ววันนึงก็มีคำเชิญจากสนามแห่งนึงว่า ลองไปเล่นสนามผม ก็ได้ (สนามในสังกัด ชมรม T ) ทางพี่ใหญ่ ก็บอกไป ไม่มีปัญหาแน่นะ เดียวจะทะเลาะกันเปล่าๆ ปลายสาย กับบอกว่า ไม่เป็นไร ........

และแล้ว อาทิตย์ ที่ฝ่านมา เราเลยลองไปเล่นกัน เจอเพื่อนๆ พี่ๆ เยอะแยะ สนุกมากครับ เหนื่อยมาก สนุกมาก บรรยากาศ ยังคงเหมือนเดิม พวกเรายังเหมือนเดิม 55555555 กาก ๆ

และแล้วเมื่อเช้า ก็มีสารจาก สนามแห่งนั้นว่าคงให้เล่นต่อไม่ได้ เพราะ มีปัญหากับ ชมรม T จากภาพที่โพสในเฟสบุ๊ค 555555 (ก็เตือนแล้ว ) เป็นอันว่า Infernal ทีม ก็ไม่มีที่ซ้อม อีกแล้ว 5555555 แต่ยังไงก็ขอ

"ขอบคุณ" สนามนะครับที่ให้การต้อนรับพวกเรา อย่างดี และดูแลพวกเราเป็นอย่างดี ไปเปลี่ยนแปลง

ที่มาเขียนครั้งนี้ อยากให้คนที่คิดท้อ เบื่อกับการเมือง ที่เกิดทุกๆ ชนชั้น ทุกๆ ธุรกิจ ทั้วเมืองไทยอย่าเพื่อท้อ และ เบื่อครับ เรารักเราชอบอะไรอย่าให้ อย่าเอาเรื่องไม่เป็นเรื่องมา บั่นทอนความรู้สึกตรงนี้

บ้างคน ไม่ชอบคนโน้น บ้างคนไม่ชอบคนนี้ แต่เราอย่าลืมสิ่งที่เรารัก เหมือนกัน คือ Paintball . กลับมาเล่นใหม่ได้ครับ กลับมาลองใหม่ได้ครับ อย่าเพิ่งหมดสนุกคร๊าบบบ แค่เราเปลี่ยน มุมมอง ^^"ของเราเอง

มีสนามไหน!! ให้พวกผมซ้อมบ้างคร๊าบบบ คิดถึง CAT จังเพื่อนที่ต้อนรับเราเสมอมา ^^"

Edited by PB kaki, 28 August 2012 - 07:38 PM.

#2 KoLo_Infernal

KoLo_Infernal

Newbie

Posted 28 August 2012 - 07:53 PM

วันนั้นสนุกมากคับ

#3 momo13

momo13

Experienced Player

Posted 28 August 2012 - 08:02 PM

นายสนามต้อนรับและบริการดีมากครับ
Posted ImagePosted Image
"WE LOVE PAINTBALL"

#4 Shagga the hellbourne

Shagga the hellbourne

Sponsored Player

Posted 28 August 2012 - 08:59 PM

พี่ปอร์เล่นเยี่ยมมากอ่ะวันนั้น :razz: :razz:
Macdev Hellbourne Team & Dealer
WE LOVE PAINTBALL
คลิกเบาๆแล้จะรู้ว่าแหล่ม
สนใจโทร 0865634075

#5 Tom

Tom

Posted 28 August 2012 - 09:44 PM

พวกคุณจ่ายตังค์ครบรึป่าววววว
Propaintball Thailand.
PALS Thailand.
TPOC - Director.
089 899 6565
BB pin 23AFF4C4
Merchandising / Site Equipment / Site Consultation / Event Management / Team Building.
You make me grow up.... Thank you ^^

#6 jiwly

jiwly

Posted 28 August 2012 - 09:56 PM

สนุกมากครับ ที่ได้รวมเล่นด้วยหลังจากหายไปนานนนนนนน ได้เล่นและซ้อมกับทีมที่แข็งแกร่ง โครตมันส์

#7 GuAuN

GuAuN

Posted 28 August 2012 - 09:57 PM

เอาใจช่วย infernal ครับ ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆและช่วยซ้อมให้ครับ อีกไม่นานคงได้เล่นกันตลอดละครับ

ปล. ผมไม่ชอบใจอย่างแรง ทำไมวะ???? ไม่ไหวจิงๆ ทำไมวะๆ พี่น้องกันทั้งนั้น

Edited by GuAuN, 28 August 2012 - 09:59 PM.

#8 wendredi

wendredi

Posted 28 August 2012 - 10:08 PM

ย้อนกลับไป 2 ปีก่อน จุดเริ่ม

"ตำนานแบนทีมอินเฟอนอล"

ข่าวลือหนาหูว่า คำพูดคำแรกนี้ออกมาจากปาก "พี่เอ๋" นายสนามราบ 11 ในที่ประชุมชมรม
โดยมีเพื่อนเก่าและรุ่นน้องในคณะสมัยเรียนมหาวิทยาลัย 2 คนเป็นผู้ยืนยันว่า"จริง"

……………………….

มาถึงวันที่ทางชมรมได้ให้โอกาสเปิดโต๊ะซักถามที่สนามราบ11
พี่ตั๋นได้ชี้แจงว่า "เรื่องแบนทีมเป็นเรื่องของสนาม ไม่เกี่ยวกับชมรม เพราะชมรมไม่มีสิทธิแบนใคร"

ส่วนพี่เอ๋ก็ยืนยันว่า "ไม่มีการแบนจากสนามราบ 11" ซึ่งก็จริง
เพราะหลังจากนั้นทีมอินเฟอนอลก็ยังคงได้เข้าไปซ้อมอีก 2 ครั้ง
ก่อนจะย้ายมาซ้อมที่เลคฮิล ที่ซึ่งสามารถให้บริการได้ทั้งเวลากลางคืนและกลางวัน

เลยลองบีบีไปถามคุณอุเทน และได้คำตอบมาว่า"ขอโทษนะครับ ทางสนามตะวันนาคงให้บริการทีมอินเฟอนอลไม่ได้ คงเข้าใจนะครับ ไม่มีสนามไหน อยากปฏิเสธลูกค้าหรอก"
อืม โอเค เราเข้าใจแล้วว่าเรา

"โดนแบน"
WE LOVE PAINTBALL@OUTSIDER

#9 Nori31

Nori31

Rec-Baller

Posted 28 August 2012 - 10:10 PM

ก็บอกแล้ว จะไปเล่นถามเค้ารึยัง 555

#10 wendredi

wendredi

Posted 28 August 2012 - 10:11 PM

เรื่องราวนี้ก็ผ่านไปนานนับปี

จนมาวันนึงใกล้การแข่งขันใหญ่
ทีมอินเฟอนอลต้องการสนามเพื่อเก็บตัวฝีกซ้อมนักกีฬา

สนามเลคฮิลมีปัญหาเรื่องขนาดสนามไม่ได้มาตราฐาน เราไม่สามารถซ้อมทักษะบางอย่างได้

เราจึงได้โทรไปถามสนามแรก คือ"ทับช้าง" ตอนนั้นสนามราบ11 เราไม่ได้นึกถึงเพราะไม่เปิดบริการในเวลากลางคืน และตะวันนาปิดปรับปรุง ในเวลานั้นน้ำเริ่มท่วม กทม.

พี่เบิ้ล เป็นคนแรกที่แหววโทรไปหา เพราะได้ข่าวว่ามีบังเกอร์มาใหม่
ในฐานะที่แหววเป็นผู้ติดต่อประสานงานประจำทีม เป็นผู้ถือเงินทีมและเป็นผู้ต่อรองโปรโมชั่นในทุกที่มาตลอด

วันแรกแหววโทรไปถามราคาค่าสนามรายเดือน คำตอบของพี่เบิ้ลคือ

"เดี๋ยวพี่โทรไปเช็คสนามให้นะ พี่จำไม่ได้ ยังงัยยินดีต้อนรับอยู่แล้วล่ะ เราพี่น้องกันทั้งนั้น"

วันต่อมาจึงได้รับคำตอบว่า

"เมื่อคืนพี่มีประชุมกับพี่ตั๋น พี่เอ๋ และกรรมการชมรม อยากให้อธิบายให้น้องๆเข้าใจ ว่าพี่และชมรมไม่ได้มีอะไรกับ"ทีม"

พวกเราพี่น้องกันทั้งนั้น และต่อไปก็ยังเป็นพี่น้องกันคบหากันเหมือนเดิม

แต่ถ้าทีมแหววยังมีแพทริกและทอมเป็นสปอนเซอร์อยู่

คงให้มาซ้อมไม่ได้

เพราะพี่และพี่เอ๋มีปัญหากับเค้าในเรื่องธุรกิจอย่างลึกซึ้ง (แหววเดาว่าเป็นเรื่อง pals thailand ที่แพททริกมาขอให้พี่เอ็ดทำ เพราะงานทางพี่เอ๋และพี่เบิ้ลเค้าว่าไม่คืบหน้า)

ขอให้เข้าใจด้วยนะ แต่ถ้าแหววไม่มีโปรเพ้นบอลเป็นสปอนเซอร์เมื่อไหร่

หรือเราจะนัดคุยกันเพื่อขอโทษและเริ่มต้นกันใหม่ เรื่องที่แล้วไปก็ช่างมันดีมั้ย"

แหวว"แล้วใครจะมาประชุมกันมั่งคะ"

พี่เบิ้ล"ก็ฝั่งพี่มี พี่เอ๋ พี่ตั๋น พี่ พี่เต่า แล้วก็กรรมการอื่นๆในชมรม"

แหวว "แล้วฝั่งแหววพี่ต้องการใครมั่ง"

พี่เบิ้ล"เฉพาะคนในทีม"

แหวว"ได้ค่ะ ถ้าพี่อยากประชุม พี่ก็นัดวันมา แต่แหววไม่มีเหตุผลที่จะไม่รับสปอนเซอร์โปรเพ้นท์นะคะ race to 4 สำหรับ d1 จ่ายเองมันหนักเกินไป

ถ้าแหววยังยืนยันแบบนั้น พี่จะยังต้องการประชุมอยู่มั้ย"

พี่เบิ้ล"เดี๋ยวพี่จะถามคนอื่นดูแล้วกัน"

แหวว"แต่เราไม่ใช่ทีม โปรเพ้นท์บอล เราเป็นทีมอินเฟอนอล

ถ้าแหววไปสนามพี่ก็แค่ไปซ้อม ไปยิงกับเพื่อน ไม่ได้ไปในเรื่องธุรกิจ

และพวกเราก็ไม่ได้เอาสปอนเซอร์เข้าไปเกี่ยวกับการซ้อมนะคะ

ที่สำคัญนี่ยังเป็นการคุยกันระหว่างทีมอินเฟอนอลกับสนามทับช้าง

ไม่มีอะไรเกี่ยวกับธุรกิจหรือความขัดแย่งของพวกพี่เลยนะคะ ฝากไว้ให้พี่พิจารณาดูใหม่ด้วยขอบคุณค่ะ"

พี่เบิ้ล"........ได้เดี๋ยวพี่จะลองคิดดู เรายังเป็นพี่น้องกันเหมือนเดิมนะ ยังคบหากันเหมือนเดิม ฝากบอกคนในทีมด้วยล่ะ"

#11 wendredi

wendredi

Posted 28 August 2012 - 10:13 PM

ต่อมาน้ำก็ท่วม กทม เราก็พาทีมไปแข่ง wca ด้วยความสามารถเท่าที่ทีมจะนำพาไปได้

ผลของการไม่มีคู่ซ้อม ทำให้เรารู้ว่า ระดับการเล่นของทีมในชาติอื่นๆมีอัตราความก้าวหน้าที่ก้าวกระโดด

หรือเพราะเราจะคงที่ก็ไม่รู้

ถึงเราจะได้ที่ 4 ได้ขึ้นโพเดียม แต่เราไม่อยากหยุดพัฒนา

เมื่อ "ทับช้าง" ไม่มีคำตอบให้เรา เราจึงมองไปที่สนามใหม่ที่เพิ่งสร้างเสร็จ

"ตะวันนา"

เราให้เพื่อนทีมเดโมนิค ที่เป็นทีมเก่าของพี่ทอม ที่ซ้อมอยู่ที่นั่นถามนายสนามให้

และพี่โก้ได้โทรไปถาม ป๋า ส. ด้วยตัวเอง และได้คำตอบมาว่า "ทางสนามไม่เคยมีปัญหาอะไร แต่เราคงต้องไปถามชมรมว่าจะมีปัญหามั้ย เพราะทางสนามไม่อยากมีปัญหากับชมรม"

และเรื่องราวก็เงียบไป เพราะ ป๋า ส ก็ไม่เคยโทรมาให้คำตอบ

………………………………………………

จนวันหนึ่งในงานแต่งงานของสมาชิกคนนึงในทีม nexum พี่เอ็ดและพี่โก้ได้เจอกับพี่ตั๋น ประธานชมรม

พี่ตั๋นบอกว่า"ชมรมไม่เคยแบน ทุกอย่างสนามทั้งนั้นที่เป็นผู้ตัดสินใจ ผมเองก็เบื่อกับตำแหน่งประธานชมรมเต็มที ปีหน้าก็คงไม่เอาแล้ว ไม่เห็นมีใครทำงาน"

#12 wendredi

wendredi

Posted 28 August 2012 - 10:14 PM

ผ่านมาถึงจุดนี้ เราก็คิดได้ว่า ไม่เป็นไร ก็ไม่รู้ใครแบนกันแน่ เลิกดันทุรัง

สมาชิกอินเฟอนอล หลายคนในทีมเป็นเด็กต่างจังหวัด หลายคนขับรถจากสุพรรณ นครปฐม สมุทราสาคร สมุทรปราการ มา กทม เพื่อเล่นเพ้นท์บอลที่ใจรัก

เราคน กทม ก็ไม่น้อยหน้า ขับรถไปเล่นสนามพัทยาก็ได้

เราอยู่ได้ และเลคฮิลยังคงไม่น้ำใจและมีมิตรภาพที่ดีให้เราเสมอ

เราอยู่ได้ เพราะเรารักเพ้นท์บอล

เวลาผ่านไป พี่เบิ้ล โทมาชวนทีมเนกซั่มไปซ้อม ด้วยเหตุผลว่า "อยากให้วงการกลับมาคึกคัก"

แต่เรื่องนี้ก็ตกไป เพราะพี่โก้ได้บอกพี่เบิ้ลไปว่า "ทอมก็อยู่เนกซั่ม เบิ้ลไม่รู้หรอ"

ผ่านมาเมื่อสนามเลคฮิลไปปิดตัวลงอย่างสงบ เราขอบคุณความมีน้ำใจของเลคฮิลทีมีให้เรามาโดยตลอดจนวันสุดท้าย

เราโดนแบน

และก็ไม่รู้ว่าใครแบน ไม่มีใครยอมรับ

ย้อนไป

ถ้าเราไม่เกรียนเรียกร้องของ race to 3 ในวันนั้น เราคงไม่โดนแบน

ถ้าเราไม่เรียกร้องขอรู้เรื่องค่าสมาชิก 500 บ จากชมรม เราคงไม่โดนแบน

สิ่งที่เราต้องการวันนี้ ชมรมก็ยังคงไม่มีคำตอบให้

จะเสียใจทำไมที่โดนแบน

ช่างมัน

#13 Tom

Tom

Posted 28 August 2012 - 10:18 PM

ผมโดนพาดพิงครับ !
Merchandising / Site Equipment / Site Consultation / Event Management / Team Building.
You make me grow up.... Thank you ^^

#14 wendredi

wendredi

Posted 28 August 2012 - 10:27 PM

เราทำสนามเองก็ได้ พี่โก้พี่ทอมตัดสินใจทำสนาม

เราเพียรหาที่ๆเหมาะสม สนามทางด่วนเกิดขึ้น

"ไม่เคยคิดเลยว่ากรูจะเล่นเพ้นท์บอลจนมีสนาม" พี่โก้พูดมาเมื่อคืนวันคล้ายวันเกิดพี่หนิง(และพี่ติ๊ง)

พี่ๆน้องๆในทีม ทำสนามนี้ด้วยใจล้วนๆ

พี่ๆออกเงิน

น้องออกแรง

เพื่อนและมิตรออกอะไรหลายๆอย่าง

"สุขภัณฑ์ ดวงโคม ตู้เย็น ไมโครเวฟ บังเกอร์ ต้นไม้ ดิน พัดลม โซฟา etc." หลั่งไหลมารอก่อนสนามจะเสร็จซะอีก

มิตรภาพที่แท้จริงมันมีอยู่ทุกที่

เราจะมีสนามเพื่อนักกีฬาโดยนักกีฬา อย่างแท้จริง เกิดขึ้นแล้ววว เย้ๆ

หญ้าลง ฝนตก แดดออก

เช้าวันนึงพี่โก้บอกว่า "พี่เบิ้ลโทรมาชวนไปเล่นที่สนาม"

เราก็ไม่รู้ว่าเค้าจะมีปัญหากับชมรมมั้ย

แต่พี่เค้ายืนยันว่า เค้าพยายามเรียกประชุมชมรมแล้ว ไม่มีใครมา

และเค้าได้ปรึกษาพี่เอ๋แล้ว ดังนั้นเค้า"คิดว่า" คงไม่มี "ปัญหา"

เราก็เอา ชวนก็ไป แต่เราก็ไม่ว่าง มัวแต่ทำสนาม

ผ่านมาหลายสัปดาห์.....

ก็โอเค ไหนๆเดือนหน้าเราจะมีบางคนไปแข่ง mpoc

ยังงัยเดือนหน้าเราจะไปซ้อมพัทยา

สัปดาห์นี้ว่าง ไป"ทับช้าง"กันเถอะ

วันอาทิตย์ที่ผ่านมาเราได้กลับมาสัมผัสบรรยากาศเดิมๆ เด็กๆที่สนามยังคงจำเราได้ ยกมือไหว้ตั้งแต่เจอหน้า

2 ปี แล้ว ไม่แก่กันไปเลยเนอะ

สนามแห่งนี้เราเห็นตั้งแต่ยังไม่มีหลังคา จนมาวันที่เราโดนแบน และได้กลับมา"เยี่ยม"

แต่แล้วก็นะ

เมื่อตะกี้ ก้าบเล่าว่าพี่เบิ้ลโทรมาหาพี่โก้ พูดด้วยน้ำเสียงที่ยังคงเป็นมิตรว่า ต่อไปนี้คงให้บริการไม่ได้แล้ว

เพราะแหววโพสรูปใน อินสตาแกรม ลงเฟสบุค

เค้าเลยมีปัญหากับชมรม

(รู้สึกเหมือนตัวเองเป็นดารา ใช้อินสตาแกรมจนมีปัญหา)

ก็เอาเหอะ ถ้าคิดว่า

แบนทีมนี้แล้วดี วงการเจริญ

แบนแล้วจะทำให้พวกมันหายไป

แบนแล้ว สะใจ

ผลจากการ แบนอินเฟอนอล

"ใครแบน?" ไม่ต้องรู้ แต่

"ใครได้" "ใครเสีย" เดี๋ยวรู้กัน

สุดท้ายนี้ ขอขอบคุณ ผู้สนับสนุนในการแบนทุกคน (ขอเรียกเองว่า banner)

2ปีที่ผ่านมา มันทำให้เรารวมตัวกันแน่นขึ้น แข็งแกร่งขึ้น รักกันมากขึ้น

ขอบคุณมิตรแท้ และศัตรูแท้ รวมถึงทุกกำลังใจที่หลั่งไหลเสมอมา

แล้วเราจะไปด้วยกัน นี่เป็นเพียงจุดเริ่มต้นของอะไรดีอ่ะ ตำนานบทใหม่ดีมั้ย อิอิ (ลาวว น่าดู)

#15 wendredi

wendredi

Posted 28 August 2012 - 10:33 PM

ไม่ขออนุญาตนะคะ จะพาดพิง เพราะเป็นเรื่องจริงไม่โกหก
บ้านเป็นทหารทั้งตระผมล เค้าสอนให้มีเกีรยติ ศักดิ์ศรี และวินัย
กล้าทำกล้ารับ อกผายไหล่ผึ่ง แม้จะเป็นผู้หญิง แต่เสียชีพ ไม่เสียสัตย์ ค่ะ

เอาน่า ตัวพี่ ก็ไม่มีใครมองว่าดีอยู่แล้ว ก๊ากๆ ล้อเล่นน :opps:

#16 Tom

Tom

Posted 28 August 2012 - 10:37 PM

ไม่ขออนุญาตนะคะ จะพาดพิง เพราะเป็นเรื่องจริงไม่โกหก
บ้านเป็นทหารทั้งตระผมล เค้าสอนให้มีเกีรยติ ศักดิ์ศรี และวินัย
กล้าทำกล้ารับ อกผายไหล่ผึ่ง แม้จะเป็นผู้หญิง แต่เสียชีพ ไม่เสียสัตย์ ค่ะ

เอาน่า ตัวพี่ ก็ไม่มีใครมองว่าดีอยู่แล้ว ก๊ากๆ ล้อเล่นน :opps:

เออ ไม่ดี ก็ไม่ดี เซ็ง!

#17 TINGMAN HeBMHa

TINGMAN HeBMHa

Tournament Player

Posted 28 August 2012 - 10:40 PM

พรุ่งนี้เจอกันนะจ๊ะมิตรรักแฟนเพลง........

กุ๊ยสมาคม - เห็บหมา - กุ๊ยสมาคม - เห็บหมา -กุ๊ยสมาคม - เห็บหมา - กุ๊ยสมาคม - เห็บหมา -กุ๊ยสมาคม - เห็บหมา

#18 GuAuN

GuAuN

Posted 28 August 2012 - 11:11 PM

เฮ้ยเจอไหนๆ ติ้งแมนแสนสะท้าน

#19 TINGMAN HeBMHa

TINGMAN HeBMHa

Tournament Player

Posted 28 August 2012 - 11:13 PM

เฮ้ยเจอไหนๆ ติ้งแมนแสนสะท้าน

หรือจะเอาแม่มคืนนี้เลย 5555

กุ๊ยสมาคม - เห็บหมา - กุ๊ยสมาคม - เห็บหมา -กุ๊ยสมาคม - เห็บหมา - กุ๊ยสมาคม - เห็บหมา -กุ๊ยสมาคม - เห็บหมา

#20 jiwly

jiwly

Posted 28 August 2012 - 11:20 PM

พรุ่งนี้เจอกันนะจ๊ะมิตรรักแฟนเพลง........

มาแล้ววววววววววววว

Reply to this topic

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users