Jump to content

Check us out:

อุปกรณ์ tank

21 replies to this topic

#1 gotgot

gotgot

Newbie

Posted 26 October 2011 - 03:35 PM

เครื่องที่ใช้ต่อกับถังแก๊สให้แก๊สมาลงใน tank Paintball เขาเรื่องว่าอะไร มีขายที่ไหน แล้วถังที่มีแก๊สอยู่ข้างในที่เอาไว้เติม tank เขาเรียกว่าอะไรมีขายที่ไหน รบกวนด้วยคับ มือใหม่คับ

#2 gotgot

gotgot

Newbie

Posted 26 October 2011 - 09:20 PM

... re=related อุปกรณ์แบบในไพล์นี้อ่ะคับ

#3 gotgot

gotgot

Newbie

Posted 26 October 2011 - 09:21 PM

*ขอราคาด้วยคับ แล้วลูกกระสุนแบบดีดียี้ห้ออะไรคับกี่บาทหาซื้อได้ที่ไหนคับ

#4 gotgot

gotgot

Newbie

Posted 26 October 2011 - 09:33 PM

Barrel Sleeve หรือ barrel cover หาซื้อได้ที่ไหนคับราคากี่บาท

#5 Burger King

Burger King

The Ronin

• Moderators

Posted 26 October 2011 - 10:03 PM

เครื่องที่ใช้ต่อกับถังแก๊สให้แก๊สมาลงใน tank Paintball เขาเรื่องว่าอะไร มีขายที่ไหน แล้วถังที่มีแก๊สอยู่ข้างในที่เอาไว้เติม tank เขาเรียกว่าอะไรมีขายที่ไหน รบกวนด้วยคับ มือใหม่คับ

ตัวนี้ต้องสั่งทางเวปครับ ลองดูเวปนี้ครับ http://www.punishers...tions_2869.aspx มีหลายยี่ห้อหลายราคา แต่ใช้งานได้เหมือนกัน (อย่าซื้อแบบเติม CO2 นะครับ)

ลูกเพ้นท์บอลต้องลองสอบถามทางสนามเองครับว่ามีลูกแบบไหนบ้าง แต่ส่วนใหญ่ทางสนามห้ามนำลูกมาเล่นเอง ต้องซื้อจากทางสนามเท่านั้นนะครับ ส่วนเรื่อง Barrel Sleeve หรือ Barrel Cover หรือ Barrel Sock ลองสอบถามทางร้าน Pro Paintball ติดต่อคุณทอม หรือร้าน Mint Paintball ติดต่อคุณกนก และขอแนะนำให้ไปดูสินค้าที่ร้านดีกว่าครับ เพราะมีหลายยี่ห้อ หลายลายให้เลือก รายละเอียดเบอร์ติดต่อทางร้านลองดูหน้าซื้อขายครับ
:) :) :)
ONE CASE , ONE KILLPosted Image
W E P A I N T B A L L

#6 gotgot

gotgot

Newbie

Posted 27 October 2011 - 10:06 AM

http://www.punishers...tions_2869.aspx แล้วถ้าสั่งในเว็บแบบนี้สั่งยากไหมคับ เพราะผมไม่รู้อะไรเลยคับ แล้วในสนามมีขายไหมคับ

#7 gotgot

gotgot

Newbie

Posted 27 October 2011 - 11:01 AM

สมมุติผมสั่งจากเมืองนอกผมต้องไปรับของที่ไหนคับกรมศุลกากรหรอคับ

#8 gotgot

gotgot

Newbie

Posted 27 October 2011 - 11:16 AM

http://www.punishers...tions_2869.aspxในเว็บนี้ผมหาถังแก๊สที่ใช้เติมลงtankไม่เจอคับพี่ช่วยส่งไพล์ที่เป็นหน้าของถังแก๊สให้หน่อยคับ

#9 gotgot

gotgot

Newbie

Posted 27 October 2011 - 12:13 PM

แล้ววืธีถอดtankออกจากปืนขอคำอธิบายง่ายๆนะคับเพราะไปอ่านในบทความแล้วไม่ค่อยเข้าใจ

#10 PB kaki

PB kaki

Paintball Superstar

• Reporter

Posted 27 October 2011 - 02:11 PM

แล้ววืธีถอดtankออกจากปืนขอคำอธิบายง่ายๆนะคับเพราะไปอ่านในบทความแล้วไม่ค่อยเข้าใจ

วิธีถอด tank ปืน จากประสบการณ์ ครับ

- ดูว่าใส่ บาเรียวซ๊อก อยู่รึเปล่าให้ ถ้าไม่ใส่ ให้รีบนำมาใส่เสีย เพื่อป้องกันอุบัติเหตุ
- ปิดปืน (คือไม่ให้บอร์ดตรงตัวปืนทำงาน)
- ปิด วาว์ ON /Off เพื่อไม่ได้ ลมจาก tank เข้าตัวปืน (สังเกตถ้าลมเข้าตัวปืนอยู่ จะหมุน tank ไม่ได้ เพราะมีแรงดันลมอยู่)
- หมุน tank ออกจากตัวปืน

จบคร๊าบบบบ

#11 gotgot

gotgot

Newbie

Posted 27 October 2011 - 03:14 PM

บาเรียวซ๊อกคืออะไรคับมีรูปร่างยังไง แล้วปิดปืนกดปุ่มตรงไหนคับ ขอโทดที่ถามคำถามเยอะไปหน่อย แต่รบกวนตอบด้วยคำ มือใหม่จิงๆขอโทดคับ

#12 Burger King

Burger King

The Ronin

• Moderators

Posted 27 October 2011 - 08:41 PM

สมมุติผมสั่งจากเมืองนอกผมต้องไปรับของที่ไหนคับกรมศุลกากรหรอคับ

แล้วแต่โอกาสครับ ส่วนใหญ่จะมาส่งถึงบ้านเลย หรืออาจจะให้ไปรับที่ไปรษณีย์ใกล้บ้านท่าน แล้วก็เสียภาษีไปตามระเบียบ

http://www.punisherspb.com/fill-stations_2869.aspxในเว็บนี้ผมหาถังแก๊สที่ใช้เติมลงtankไม่เจอคับพี่ช่วยส่งไพล์ที่เป็นหน้าของถังแก๊สให้หน่อยคับ

คืออุปกรณ์ตัวนี้จะเป็นตัวที่ใช้เติมลมจากถังสกูบา(ถังดำน้ำ)นะครับ ผมไม่ค่อยแน่ใจคำถามเท่าไหร่ รบกวนถามอีกที :-|

หน้าตาแบบนี้ครับ Barrel Sock

ส่วนเรื่องปุ่มเปิดปิดปืนส่วนใหญ่จะอยู่ตามด้ามปืนครับ แต่ก็แล้วแต่ยี่ห้อด้วย
:eyeblink: :eyeblink: :eyeblink:
ONE CASE , ONE KILLPosted Image
W E P A I N T B A L L

#13 gotgot

gotgot

Newbie

Posted 28 October 2011 - 03:04 PM

บาเรียวซ็อก คืออะไรคับ

#14 gotgot

gotgot

Newbie

Posted 29 October 2011 - 11:36 AM

แล้วเวลวเราจะเติมแก๊สลงในtank เวลาเติมเราควรเติมให้เต็มเลยไหมคับ แล้วเวลาเติมแก๊ส ตรงที่คล้ายนาฬึกาที่อยู่ตรงtank เราควรเติมให้นาฬิกาหมุนที่ละนิดใช้ไหมคับหรือเติมที่เดี่ยวให้เต็มเลย อาจจะงงนิดหน่อยนะคับแต่ผมไม่รู้จะอธิบายยังไง รบกวนด้วยนะคับ

#15 dapper

dapper

Tournament Player

Posted 29 October 2011 - 03:54 PM

แล้วเวลวเราจะเติมแก๊สลงในtank เวลาเติมเราควรเติมให้เต็มเลยไหมคับ แล้วเวลาเติมแก๊ส ตรงที่คล้ายนาฬึกาที่อยู่ตรงtank เราควรเติมให้นาฬิกาหมุนที่ละนิดใช้ไหมคับหรือเติมที่เดี่ยวให้เต็มเลย อาจจะงงนิดหน่อยนะคับแต่ผมไม่รู้จะอธิบายยังไง รบกวนด้วยนะคับ

เวลาเติมแก๊สใน tank ไม่จำเป็นต้องเติมให้เต็มครับ โดยส่วนใหญ่จะเติมที่2.5-3 ครับ หรืออาจเติมแล้วแต่เรานะครับแต่โดยส่วนใหญ่เติมดังที่ผมกล่าวข้างตนเพราะมากไปอาจเป็นอันตรายได้การเติมก็เติมให้เข็มในหน้าปัดหมุนไปตามเลขที่เราต้องการหนะครับ แต่ถ้าไม่เข้าจัยยังไงถามทีมงานหรือผู้เล่นในสนามก็ได้ครับทุกคนยินดีให้คำแนะนำชี้แนะหมดครับ ต้องการลายละเอียดอะไรพิมไว้ได้ครับ ผมเข้ามาทุกวัน อาจจะตอบช้าหน่อยหรืออาจจะให้ความกระจ่างได้ไม่มากก็น้อย ผมยินดีให้ความช่วยเหลือครับ...By อาร์ท All star

#16 gotgot

gotgot

Newbie

Posted 29 October 2011 - 08:20 PM

ขอบคุณคับที่ให้คำแนะนำคับ แต่ผมยังไม่เข้าใจวิธีถอดtankออกจากปืนคับ ผมเคยเข้าไปอ่านในกระทู้ก็ยังไม่เข้าใจคับ ขอวิธีถอดtankออกจากปืนแบบง่ายง่ายหน่อยคับ แล้วบาเรียวซ็อกคืออะไรคับ รบกวนด้วยคับ

#17 dapper

dapper

Tournament Player

Posted 29 October 2011 - 11:41 PM

ขอบคุณคับที่ให้คำแนะนำคับ แต่ผมยังไม่เข้าใจวิธีถอดtankออกจากปืนคับ ผมเคยเข้าไปอ่านในกระทู้ก็ยังไม่เข้าใจคับ ขอวิธีถอดtankออกจากปืนแบบง่ายง่ายหน่อยคับ แล้วบาเรียวซ็อกคืออะไรคับ รบกวนด้วยคับ

ปืนใช้ยี่ห้ออะไรอยู่ครับ a_comando0105@hotmail.com แอดหาผมได้นะครับ อาร์ท เฟสบุค หรือ msn ก็ได้ครับออนเกือบ24 ชั่วโมง การถอดแท้งค์ออกจากปืนขึ้นอยู่กับรุ่นปืนด้วยนะครับมีทั้งหมุนเป็นเกรียวออก กับบิดออกหนะครับ

#18 PB kaki

PB kaki

Paintball Superstar

• Reporter

Posted 30 October 2011 - 12:17 AM

ลองดูครับ คงได้ไม่มากก็น้อยนะครับ

ถ้าว่างๆก็ลองมาศึกษา ภาคสนาม กับผมก็ได้นะครับ ยินดีครับ 8) 8) 8)

#19 Warriors&Maddog

Warriors&Maddog

Sponsored Player

Posted 30 October 2011 - 10:19 AM

:thumb: :thumb: :thumb: :thumb: :thumb: :thumb: :thumb: :thumb: :thumb: :thumb:
WE LOVE PAINTBALL

Member of the ..

HWS & INFERNAL FAMILY...

#20 gotgot

gotgot

Newbie

Posted 30 October 2011 - 05:07 PM

ขอบคุณคับ

Reply to this topic

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users