Jump to content

Check us out:

อยากเล่นPBครับ ต้องเริ่มยังไงหรอครับ

10 replies to this topic

#1 Dexa

Dexa

Posted 17 September 2011 - 09:39 AM

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ผมอยากเล่นมานานแล้วแต่ไม่มีเพื่อน
ควรจะเริ่มจากตรงไหนยังไง แล้วต้องมีงบเท่าไหร่

ขอบคุณครับ ^^

#2 dapper

dapper

Tournament Player

Posted 17 September 2011 - 03:18 PM

มีอยู่สองแบบครับคือเล่นแบบเล่นธรรมดา กับมืออาชีพหนะครับ

ส่วนถ้าเล่นแบบธรรมดาก็มีแค่เราใส่รองเท้าผ้าใบไปที่สนามครับส่วนสนามก็มีหลายสนามครับในบอร์ดนี้มีชี้แนะครับ

ส่วนมืออาชีพก็จะแต่งตัวอันนี้ต้องมีปืนเปนของตัวเองและเครื่องแต่งกายต่างๆราคาก็จะแพงหน่อยนะครับ

ส่วนค่าใช้จ่ายอันนี้ผมไม่แน่จัยนะครับลูกถุงนึงตกประมาน300-400ครับ ส่วนค่าสนาม100-200ในส่วนของวันธรรมดานะครับ

ถ้ามีข้อผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ (ในส่วนตัวเป็นสมาชิกทางชมรมเลยมิทราบว่าราคาเดียวกานรึป่าวเลยบอกเผื่อไปหนะครับ)

#3 Dexa

Dexa

Posted 17 September 2011 - 10:50 PM

ขอบคุณมากนะครับ
ตอนนี้กำลังศึกษาข้อมูลต่างๆ ^^

#4 เอ เคยมีหนวด

เอ เคยมีหนวด

Tournament Player

• Locationชอบเล่นก็เล่น

Posted 19 September 2011 - 03:00 PM

พักอยู่แถวไหนครับ มาเล่นด้วยกันเลย ผมก็เริ่มใหม่เหมือนกัน

#5 PB kaki

PB kaki

Paintball Superstar

• Reporter

Posted 19 September 2011 - 05:47 PM

แนะนำ อย่าเพิ่ง ชื้อของนะครับ ลองมาสนาม มากับเพื่อน หรือมาคนเดียวก็ได้ครับ

เดินเข้า ไปเลย สูดลมหายใจลึกๆ เดินเข้าไปหาพวกที่แต่งตัว คล้าย นักแข่งรถ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: ถือปืนประหลาดๆ

หน้าตาจะไม่ค่อยรับแขกหน่อย เก๊กๆ คิดว่าที่แต่งตัวอยู่เทห์สุดๆ อะ :-| พี่คร๊าบบบ ผมเล่นด้วยคน เท่านั้นละครับ ชิวิตเปลี่ยน!!!!

ที่ผ่านมาไม่มีผู้เล่นคนไหน บอกว่าอย่าเล่นเลย มันเจ็บ อย่าเล่นเลยเปลื่องตังค์ มีแต่ เอาดิ! มาเลย! เพิ่งเล่นเหลอ! มีทีมยัง! ลองดูก่อน! เดียวสอนให้!!

ที่ผมประสบมาเป็นแบบนี้ทั้งนั้นครับ นักกีฬา PB น่ารักทุกคน ทุกสนาม เพราะพวกเรา WE LOVE PAINTBALL

ส่วน ค่าสนาม ก็แต่ต่างกันครับ มีทั้ง ต้องเป็น ....... ถึงได้ส่วนลด อะไรต่างๆนาๆ ก็ขึ้นอยู่กับความพอใจ ครับ สนามไหนก็ได้ :thumb: :thumb:

#6 Shagga the hellbourne

Shagga the hellbourne

Sponsored Player

Posted 20 September 2011 - 12:08 AM

แนะนำ อย่าเพิ่ง ชื้อของนะครับ ลองมาสนาม มากับเพื่อน หรือมาคนเดียวก็ได้ครับ

เดินเข้า ไปเลย สูดลมหายใจลึกๆ เดินเข้าไปหาพวกที่แต่งตัว คล้าย นักแข่งรถ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: ถือปืนประหลาดๆ

หน้าตาจะไม่ค่อยรับแขกหน่อย เก๊กๆ คิดว่าที่แต่งตัวอยู่เทห์สุดๆ อะ :-| พี่คร๊าบบบ ผมเล่นด้วยคน เท่านั้นละครับ ชิวิตเปลี่ยน!!!!

ที่ผ่านมาไม่มีผู้เล่นคนไหน บอกว่าอย่าเล่นเลย มันเจ็บ อย่าเล่นเลยเปลื่องตังค์ มีแต่ เอาดิ! มาเลย! เพิ่งเล่นเหลอ! มีทีมยัง! ลองดูก่อน! เดียวสอนให้!!

ที่ผมประสบมาเป็นแบบนี้ทั้งนั้นครับ นักกีฬา PB น่ารักทุกคน ทุกสนาม เพราะพวกเรา WE LOVE PAINTBALL

ส่วน ค่าสนาม ก็แต่ต่างกันครับ มีทั้ง ต้องเป็น ....... ถึงได้ส่วนลด อะไรต่างๆนาๆ ก็ขึ้นอยู่กับความพอใจ ครับ สนามไหนก็ได้ :thumb: :thumb:

ชอบตรงชีวิตเปลี่ยนนี่เเหละ แต่คอนเฟริมว่านักกีฬาลูกสีหน้าตาไม่รับแขกแต่น่ารักเมียสวยทุกคนครับ :razz:
ปล. ที่ผ่านมาถ้าเคลียร์ชีวิตลงด้วย ก็ไม่ค่อยเห็นใคร้ลิกได้ขาดสักคน :-P
Macdev Hellbourne Team & Dealer
WE LOVE PAINTBALL
คลิกเบาๆแล้จะรู้ว่าแหล่ม
สนใจโทร 0865634075

#7 Tom

Tom

Sponsored Player

Posted 20 September 2011 - 10:33 PM

เรื่องเปลี่ยนชีวิต....เชิญทางนี้ครับ :razz: :razz: :razz:
Propaintball Thailand.
PALS Thailand.
TPOC - Director.
089 899 6565
BB pin 23AFF4C4
Merchandising / Site Equipment / Site Consultation / Event Management / Team Building.
You make me grow up.... Thank you ^^

#8 absolutfreak

absolutfreak

Devil in the Jungle

• PBThailand Staffs

Posted 22 September 2011 - 10:32 AM

เหอๆ ตอบแต่ละคน เค้าจะกล้ามาเล่นมะเนี่ย

แต่จริงๆนะ มาก่อน เดี๋ยวก็มีเพื่อน เอาปืนสนามลงไปนั่นแหละ สนุกดี ยิงได้คนนึง โม้จนลูกโต
WE LOVE PAINTBALL
ช่วยกันออกความคิดเห็นการถูกเอาเปรียบ
viewtopic.php?f=1&t=3106

#9 gotgot

gotgot

Newbie

Posted 26 October 2011 - 09:25 PM

แล้วท่าอยากมีอุปกรณ์เช่นปืน เสื้อผ้า และอุปกรณ์เล่นpbทุกอย่างที่ต้องมี เป็นของตัวเอง ต้องมีงบกี่บาทคับ แล้วส่วนมากมืออาชีพจะมีปืนเป็นของตัวเองคนละกี่กระบอกคับ

#10 Burger King

Burger King

The Ronin

• Moderators

Posted 26 October 2011 - 09:46 PM

เดี๋ยวนี้หมื่นห้าก็ได้ครบแล้วครับ (อุปกรณ์มือสอง) ส่วนพวกรุ่นพี่ๆที่เค้าแข่งกันบ่อยๆส่วนใหญ่ก็สองกระบอกครับ เผื่อสำรองเวลามีปัญหาจะได้หยิบอีกกระบอกมาใช้ได้เลย
:idea: :idea: :idea:
ONE CASE , ONE KILLPosted Image
W E P A I N T B A L L

#11 twinkle

twinkle

Queen of Newbies

• PBThailand Staffs

Posted 14 November 2011 - 08:40 PM

ลองเล่นดูก่อนก็ได้ เดินเข้ามาเด๋วก็มีเพื่อนเอง :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Proud Member of the Highway Star Family
you cannot change the past but you can shape the future

Reply to this topic

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users