Jump to content

Check us out:

-

144 replies to this topic

#21 Burger King

Burger King

The Ronin

• Moderators

Posted 30 July 2009 - 01:01 PM

เย้ พุธหน้าได้อาจารย์เก่งอีกท่านแล้วพวกเรา :razz: งั้นต้องรบกวนพี่ไก่ช่วยสอนแนะนำการยิงให้ด้วยนะครับ

ป.ล เล่นกันทีไร โดนพี่ไก่ยิงหัว ยิงหน้า ทุกรอบ ขนาดเปลี่ยนเล่นการ์ดยังโดนตั้งแต่เริ่มเลย :-|

สู้ๆครับคุณโม่ไม่ต้องกลัวเหงา เข้ามาเวปนี้ไม่ต้องห่วงผมจ้อทั้งวันหล่ะ อยู่เก็บตังค์เยอะก่อน ตั้งหลักได้ค่อยว่ากันครับ :P

ผมไม่ได้ไปสอนครับ ผมจะไปซ้อมวิ่งซ้อมเบสิคต่างหาก แต่ยังไงจะลากสมาิชิกไปร่วมสมทบด้วยนะครับ ยังไงคอนเฟิร์มกันอีกทีแล้วกันครับ
:twisted: :twisted: :twisted:
ONE CASE , ONE KILLPosted Image
W E P A I N T B A L L

#22 redcar

redcar

Paintball Superstar

Posted 30 July 2009 - 06:35 PM

ไม่เป็นไรครับพี่ไก่ แค่ได้ดูพี่เล่นพวกผมก็เห็นอะไรขึ้นเพียบแล้วครับ :P

ป.ล ขอย้ำอีกครั้งนะครับ ค่าอบรม 200 บาท พร้อมลูกกระสุนสำหรับยิงซ้อม 300 นัด ซึ่งรวมค่าสนามแล้วนะครับ
ใครที่สนใจอยากลองเล่น มาดูก่อนก็ได้นะครับ เรามีสมาชิกใหม่ทุกสัปดาห์ มาคนเดียว ไม่ได้เล่นคนเดียวแน่นอน (หรืออยากคนเดียวก็ไม่ว่ากันนะครับ)

-----18.00-20.00 น. เป็นช่วงเวลาของการซ้อมพื้นฐานการยิงและการเคลื่อนที่เข้าบังเกอร์นะครับ หากท่านต้องเล่นไนท์เกมส์ โดยที่ไม่เข้าอบรม ท่านต้องชำระค่าสนามตามปกติ 200 บาท และใช้ลูกกระสุนจากทางสนามจำหน่ายเท่านั้น ในราคาถุงละ 400 บาท/500 นัด ซึ่งจะเริ่มกันประมาณ 20.30 น. เป็นต้นไป ซึ่งจะต้องสลับกับผู้อบรมที่ทำการฝึกแผนการเล่น การอ่านเกมส์แลชิงจังหวะ ในเวลา 20.30-22.00 น.ด้วย (ปกติผู้อบรมจะไม่เล่นเพ้นท์บอลในวันซ้อมครับ)

-----แสงสว่างชัดเจน เห็นลูกชัดทุกนัด เพื่อใครจะหลบกลางวันมาเป็น Night Worrior 8)
We are "Anti-Hero" Fight!!!!! รักประเทศไทยต้องช่วยกันทำดีเพื่อประเทศไทย

Posted ImagePosted Image

#23 หนึ่ง

หนึ่ง

Sponsored Player

Posted 30 July 2009 - 08:50 PM

อยากไปวิ่งเล่นด้วยจัง...(แต่เดี๋ยวนี้ Visa ตอนกลางคืนไม่ผ่านเลยอด)... :crybabe: :cry: :crybabe: :cry:

#24 Juicy_oUmZ

Juicy_oUmZ

Posted 30 July 2009 - 09:20 PM

พุธหน้าถ้าไม่ติดอะไร ขอไปแจมด้วยนะคับคุณบอล :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ประทับใจคุณบอลครับ ทุ่มเท ตั้งใจ ทำเพื่อเพ้นท์บอลไทย :smile: แอบดูมานานแล้ว
How was my balls taste in your mouth ?

#25 redcar

redcar

Posted 30 July 2009 - 11:11 PM

ตอนเย็นได้มั้ยพี่หนึ่ง 2 ทุ่มค่อยกลับ มาช่วยแนะนำผู้สนใจเรื่องเทคนิคการเล่นและที่สำคัญเรื่องอุปกรณ์ รีวิวกันแบบเห็นแจ้งต้องพี่หนึ่งแล้วล่ะ

ป.ล ไม่ขนาดนั้นครับคุณอุ้ม จริงๆแล้วมีพี่ๆหลายท่านก็ทุ่มเทให้วงการกันหลายท่าน อย่างเรื่องสอนพื้นฐานนี่ต้องพี่โอเล่และพี่โย่ง INFERNAL พี่ไก่ HWS เลยครับที่บุกเบิกให้เห็น (ผมยังเรียนกับพี่ไก่เลย :razz: )

------งานนี้เกิดขึ้นได้ก็เพราะพี่ตั๋นกับพี่เศรษ ต้องการสร้างสถานที่สำหรับรองรับผู้เล่นกีฬา ASTG แล้วต้องการพัฒนาสู่การเล่นเพ้นท์บอลครับ

------แต่ราคานี้ซ้อมยิงผมว่าก็แจ่มแล้วนะครับ 200 บาทได้ 300 นัดไม่มีค่าสนามด้วย ถ้าจะยิงกันเอง 0.80 บาท หรือจะซ้อมยิงต่อ ก็ 0.50 บาท หรือท่านใดต้องการแลกเปลี่ยนของที่ไม่ได้ใช้แล้ว ก็เชิญได้นะครับ

ลืมบอกว่าเดี๋ยวจะคอร์สสำหรับการยิงต่อเนื่องและการเติมลูกกระสุนที่สนามรีบอลด้วยนะครับ น่าจะอีกซักพักหลังอาทิตย์ที่ 9 ส.ค ไปก่อนซักแปป
We are "Anti-Hero" Fight!!!!! รักประเทศไทยต้องช่วยกันทำดีเพื่อประเทศไทย

#26 ducati999

ducati999

Tournament Player

Posted 30 July 2009 - 11:17 PM

พุธหน้าถ้าไม่ติดอะไรขอไปเคาะสนิมด้วยคน (แต่ 18:00 จะไปทันไหมเนี่ยตรู :crybabe: :crybabe: )
GIVE ME POWER........NEED MORE POWER!!!!!!
KILL ALL SUCKERS

#27 redcar

redcar

Posted 31 July 2009 - 10:19 AM

คุณโม่ อากาศฝั่งนู่นเป็นไงมั่งครับ นี่ได้ข่าวว่าที่ศรีราชา (จ.อะไรนี่อย่าถามเลยครับสับสน) นายผมจะให้เก่งเขาทำสนามอยู่นะเนี่ย กำลังคุยกันอยู่ กลับมาเป็นผู้จัดการสนามแล้วกันนะครับคุณโม่ :P

ป.ล ตอนนี้ชาว ASTG มาซ้อมกันทุก พฤ,ศ,ส,อา เลยครับคุณโม่ ใกล้แข่งแล้วขยันกันแบบสุดๆ

#28 Juicy_oUmZ

Juicy_oUmZ

Posted 01 August 2009 - 02:39 AM

แหล่มครับขออวยพรให้ทุกท่านที่จริงใจกับวงการเพ้นท์บอลประเทศไทย จงเจริญคร้าบบ :idea:
How was my balls taste in your mouth ?

#29 umeu

umeu

Newbie

Posted 01 August 2009 - 09:22 AM

จะรีบไปซ้อมนะครับพี่อย่าพึ่งงอนน้องนะครับ :o :)

#30 redcar

redcar

Posted 01 August 2009 - 09:59 AM

ก็จนกว่าจะเห็นหน้าล่ะครับ :o

#31 PB kaki

PB kaki

• Reporter

Posted 01 August 2009 - 12:23 PM

โอ้โห ดูคึกคัก ดีจังครับ ตื่นเต้นๆๆๆๆๆ :mrgreen: :mrgreen:

#32 redcar

redcar

Posted 01 August 2009 - 01:41 PM

ผมก็คึกคักครับ วันนี้วันที่ 1 จะได้รู้ข่าวอะไรบ้างเน้อ

ป.ล พี่จะบ่ายแล้วพี่ยังไม่ไปอีกเหรอเนี่ย :o

#33 PB kaki

PB kaki

• Reporter

Posted 01 August 2009 - 03:20 PM

ผมก็คึกคักครับ วันนี้วันที่ 1 จะได้รู้ข่าวอะไรบ้างเน้อ

ป.ล พี่จะบ่ายแล้วพี่ยังไม่ไปอีกเหรอเนี่ย :o

ส่งตัวแทนไปแล้วครับ ผมกลับบ้าน ต.จ.ว. เดียวค่อยกลับ พรุ่งนี้ เอิ๊กๆๆ

#34 bomber

bomber

Sponsored Player

Posted 02 August 2009 - 09:37 AM

วันนี้ใครเล่นบ้างไปซ้อมกัน จ้า

#35 redcar

redcar

Posted 02 August 2009 - 11:04 AM

ที่แน่เดี่ยวล้อหมุนจาก นครปฐมแว้ว.................ว :(

#36 RbMobing

RbMobing

Newbie

Posted 02 August 2009 - 05:27 PM

อาทิตย์นี้ไม่ได้ไปเล่นอะ :cry: งานเข้า ไงก็คิดถึงพี่ๆทุกคนนะคับ ท่านบอม ฝากยิงเเยอะๆเลยนะ
ท่านแชมป์ ไว้วันพุธมานะ อยากเล่นด้วยอีกอะ :(

#37 Burger King

Burger King

The Ronin

• Moderators

Posted 05 August 2009 - 09:27 AM

วันนี้จะไปยืดเส้นหน่อยนะครับ แล้วจะพ่วงเพื่อนๆไปอีกสองสามคนไปซ้อมเบสิคกันหน่อย
8) 8) 8)
ONE CASE , ONE KILLPosted Image
W E P A I N T B A L L

#38 redcar

redcar

Posted 05 August 2009 - 09:30 AM

เดี๋ยวล้อจะหมุนแว้ว.................ว :D

#39 redcar

redcar

Posted 06 August 2009 - 12:56 AM

ขอบคุณพี่ไก่ และเดนนิส แห่งทีม HWS ที่มาแนะนำวิธีการสเนปสำหรับวันนี้ด้วยครับ หลังพวกพี่กลับให้ซ้อมยิงต่อเผลอแปปเดียวลงไปซ้อมทีมกับ HWSK ซะงั้น หากมีเวลาเชิญอีกนะครับ พวกผมรออยู่ :razz:

ป.ล วันนี้ไม่อะไรคอมเมนท์ เพราะเล่นมากกว่าซ้อม :-|

#40 oatworakit

oatworakit

Tournament Player

Posted 10 August 2009 - 07:22 PM

เด๋วสึกแล้วจะไปขอซ้อมด้วยครับ ถึงตอนนั้นคงต้องหาทีม D3 อยู่อะครับ :smile:
http://www.propaintball-shop.com
ไม่ต้องรู้ว่าคนเล่นชื่ออะไร ขอให้รู้ว่าเป็นคนไทยก็พอ
WE LOVE PAINTBALL
THE OUTSIDER

Reply to this topic

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users